* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "LAPTOPLENOVO.NET", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Single mode 4FO 4 core: 0974.002.002

Đặc điểm của sợi cáp quang Multimode là lan truyền đồng thời cả 3 loại tia sáng (Axial Mode, High Order Mode và Low Order Mode).
Có 2 loại sợi quang Multimode gồm:
- Sợi quang Multimode chiết suất bậc: là sợi quang có lõi đồng nhất có chiết suất là n1 và lớp phản xạ ánh sáng xung quanh lõi có chiết suất n2 (n2 < n1)
Sợi quang Multimode chiết suất bậc bị ảnh hưởng nhiều bởi hiện tượng tán sắc, do đó băng thông không cao và không được sử dụng trong các hệ thống mạng. Để hạn chế sự ảnh hưởng của hiện tượng tán sắc, các nhà sản xuất đã cho ra đời loại cáp sợi quang Multimode chiết suất biến đổi.
- Sợi quang Multimode chiết suất biến đổi: lõi sợi quang được kết hợp từ nhiều lớp thủy tinh có chiết suất n1, n2, n3… khác nhau thay vì chỉ có một chiết suất như trong lõi của sợi quang Step Index Multimode. Lớp thủy tinh bên trong có chiết suất cao hơn và lớp bên ngoài có chiết suất thấp hơn. Các tia sáng sẽ lan truyền nhanh hơn khi gặp chiết suất thấp và chậm hơn khi gặp chiết suất cao. Do vậy, sợi quang chiết suất luôn biến đổi làm giảm độ chênh lệch thời gian Dt, hạn chế hiện tượng tán sắc và giúp tăng băng thông sử dụng trở nên phổ biến trong hệ thống mạng hiện nay của các doanh nghiệp, cơ quang.
2. Cáp quang Singlemode

Là sợi quang mà trong đó chỉ có một tia sáng Axial được lan truyền. Do đó, hiện tượng tán sắc ánh sáng không xuất hiện ở sợi quang Singlemode. Mà nó làm cho sợi quang Singlemode có băng thông lớn hơn và truyền dữ liệu đi xa hơn so với sợi quang Multimode.
Thông số vật lí của SM và MM
- Đường kính phần lõi sợi (core)

    Cáp quang Singlemode là: 9/125
    Cáp quang Multimode là: 50/125 và 62.5/125



- Đường kính vỏ phản xạ: thì 2 cáp quang MM và SM là 125um
Trên đây là cách phân biệt cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode. Với đôi ngũ nhân viên nhiều năm kinh nghiệm sẽ giúp quý khách phân biệt phẩm một cách tốt nhất và lựa chọn những sản phẩm chất lượng cho doanh nghiệp của mình. Ngoài ra khi mua sản phẩm cáp quang tại Hợp Nhất quý khách có cơ hội nhận được nhiều phần quà giá trị và hưởng ưu đãi sau:
- Được mua chính hãng 100%
- Hưởng mức chiết khấu cao
- Kiểm tra hàng và thanh toán tiền sau khi nhận sản phẩm

Sợi quang là những dây nhỏ và dẻo truyền các ánh sáng nhìn thấy được và các tia hồng ngoại. Chúng có 3 lớp: lõi (core), áo (cladding) và vỏ bọc (coating).
- Để ánh sáng có thể phản xạ một cách hoàn toàn trong lõi thì chiết suất của lõi lớn hơn chiết suất của áo một chút.
- Vỏ bọc ở phía ngoài áo bảo vệ sợi quang khỏi bị ẩm và ăn mòn, đồng thời chống xuyên âm với các sợi đi bên cạnh.
Lõi và áo được Học bằng thuỷ tinh hay, chất dẻo (Silica), kim loại, fluor, sợi quang kết tinh). Chúng được phân loại thành các loại sợi quang đơn mode Single Mode (SM) và đa mode Multimode (MM) tương ứng với số lượng mode của ánh sáng truyền qua sợi quang. Mode sóng là một trạng thái truyền ổn định của sóng ánh sáng (cũng có thể hiểu một mode là một tia).
sợi quang đơn mode Single Mode (SM) và đa mode Multimode (MM)

Phân loại cáp quang Singlemode và multimode
1. Theo cấu tạo bên trong
Theo Mode thì có: Singlemode và multimode: (multimode: có 2 loại: 62.5 và 50).
Theo môi trường lắp đặt thì có Outdoor và Indoor.
Outdoor lại chia ra thành các loại: F8 và Underground
Single Mode và Multi Mode
- Sợi quang SM chỉ truyền được một bước sóng do đường kính lõi sợi rất nhỏ (khoảng 10 micromet). Và Do chỉ truyền một mode sóng nên sợi SM không bị ảnh hưởng bởi hiện tượng tán sắc và trên thực tế SM thường ít được sử dụng hơn so với MM.
- Sợi quang MM có đường kính lõi lớn hơn nhiều so với SM (khoảng 6-8 lần), có thể truyền được nhiều bước sóng trong lõi.
Ngoài ra chúng còn được phân loại thành sợi quang có chỉ số bước và chỉ số lớp tuỳ theo hình dạng và chiết suất của các phần của lõi sợi quang.
Khoảng cách giữa 2 thiết bị đấu nối bằng cáp quang không quy định cụ thể là bao nhiêu Kilomet. Khoảng cách giữa 2 thiết bị được căn cứ vào tính toán suy hao toàn tuyến, công suất phát, độ nhạy thu và công suất dự phòng của thiết bị.
Thông thường mỗi thiết bị đều có khuyến cáo chạy ở cự ly nhất định, tuy nhiên đó chỉ là tính tương đối thôi.
Chuẩn bước sóng cho thiết bị chạy SM và MM có khác nhau:
Multi Mode có các bước sóng chuẩn là: 780, 850 và 1300. Hiện nay các thiết bị ít dùng bước sóng 780.
Single Modecó các bước sóng: 1310, 1550, 1627. Hiện nay các thiết bị SM dùng công nghệ DWM thì còn có thể sử dụng nhiều bước sóng khác nữa.
Đa phần cáp quang single mode chỉ dùng cho đường trục, ngoài việc giá thành, yêu cầu công của cáp single mode rất khắc khe, và rất khó trong việc thi công cũng như sử dụng. Lý do: lớp lõi của cáp single mode rất nhỏ (khoảng 27 Micromet), còn cáp multi mode thi lớn hơn nhiều (khoảng 130 Micromet). Ngoài ra, do kết cấu lõi single mode cho ánh sáng đi theo đường thẳng, mà giá thành chế tạo, độ chính xác trong thi công, thiết bị công nghệ cao... làm cho cáp Single Mode khó thực hiện trong các công trình dân sự.



Còn việc phân biệt: chủ yếu là do đường đi của ánh sáng truyền trong lõi (mà nguyên nhân là do kết cấu của lõi)

Trong cáp Single mode, ánh sáng đi theo gần như một đường thẳng trùng với trục cáp, còn trong cáp quang Multi Mode, ánh sáng đi theo một chùm tia sáng có dạng đồ thị hình Sin đồng trục (vì thế mà ta có thể ghép thêm nhiều ánh sáng có các bước sóng khác nhau).
Về thông số vật lý
- Đường kính lõi sợi ( phần truyền tin): Core.
- Singlemode SM: 9/125;
- Multimode MM: 50/125 và 62.5/125.
- Đường kính vỏ phản xạ: Cladding thì cả SM và MM đều như nhau là 125um.
- Về Coating thì tùy thuộc vào dặc tính cần bảo vệ mà người ta làm lớp này, tuy nhiên thông thường đối với cáp Outdoor thì nó là 250, với cáp Indoor thì nó là 900, điều này không phụ thuộc vào nó la cáp SM hay MM.
- Về sử dụng thì tùy thuộc vào công suất phát, độ nhạy thu, khoảng cách truyền dẫn, tốc đọ yêu cầu và giá thành mà người ta quyết định dùng SM hoặc MM.

Hệ thống mạng cáp quang chia cáp quang thành 2 loại là cáp quang Single Mode và cáp quang Multimode. Vậy cáp quang Single Mode là gì? Cáp quang Multimode là gì?

1. Đầu tiên chúng ta tìm hiểu xem Mode là gì?

Mode là một thuật ngữ trong cáp quang mạng, được dùng trong sợi cáp quang, có nghĩa là tia sáng. Khi tia sáng được truyền đi trong sợi quang, tia sáng sẽ đi theo 3 đường, tương ứng với 3 tia sáng khác nhau.

    Tia High Order Mode là những tia sáng lan truyền trong sợi cáp quang có số lần phản xạ lớn. Thời gian tia sáng lan truyền trong sợi quang từ A đến B lâu hơn so với các tia sáng Low Order Mode.
    Tia Low Order Mode là: những tia sáng lan truyền trong sợi cáp quang có số lần phản xạ ít. Thời gian tia sáng lan truyền trong sợi quang từ A đến B nhanh hơn các tia sáng High Order Mode.
    Tia Axial Mode là: tia sáng lan truyền dọc theo trục trung tâm của sợi cáp quang. Thời gian tia sáng lan truyền trong sợi quang từ A đến B là nhanh nhất.

3 loại tia sáng này có chiều dài khác nhau khi truyền trong sợi quang. Dẫn đến tại cùng một thời điểm, được truyền đi với cùng một vận tốc đến cuối sợi quang thì thời điểm là khác nhau. Sự chênh lệch thời điểm giữa các tia sáng trong cáp quang gọi là hiện tượng tán sắc.

2. Cáp quang Single Mode

Cáp quang Single Mode có sợi quang Single Mode, là sợi quang mà trong đó chỉ có một loại tia sáng được lan truyền là tia Axial, nghĩa là không có hiện tượng tán sắc.

Điều này có nghĩa là tốc độ truyền dữ liệu bằng cáp quang Single Mode sẽ nhanh hơn và xa hơn, băng thông lớn hơn.

Cáp quang Single Mode thường hoạt động ở 2 bước

Cáp quang Single mode 4FO 4 core

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. Staphone chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án.
Muc in gia re Cung cấp các thông tin chi tiết khác như chỉ số mực in,, Bên cạnh đó, họ cũng mong muốn các thiết bị in mới sẽ dễ sử dụng, dễ kết nối Wi-Fi, sử dụng mực in chất lượng, và in ra những bản in đẹp và bền. Mặc dù với yêu cầu cao như vậy nhưng máy in Epson của chúng tôi có thể đáp
Dịch vụ seo Công ty SEO uy tín có thể trở thành trợ thủ đắc lực giúp các, Công ty dịch vụ SEO được xem là uy tín và chất lượng đó chính là công ty SEO Việt với đội ngũ nhân viên trẻ giàu kinh nghiệm luôn nắm bắt nhanh nhu cầu

Chọn ổ cắm mạng như thế nào tốt nhất

Để lựa chọn ổ cắm mạng tốt nhất trước tiên bạn phải tìm hiểu thông tin sản phẩm mà bạn muốn mua qua các thông tin đại chúng, đi khảo sát giá cả cũng như chất lượng sản phẩm qua nhiều nơi bán sản phẩm này, hỏi thăm những người có am hiểu về ổ cắm mạng nhất là những người làm về điện. Tìm đến những nơi chuyên cung cấp các sản phẩm thiết bị công nghiệp để dễ dàng chọn lựa hơn nhưng hãy nhớ thật kĩ suy xét thấu đáo để có thể mua được ổ cắm mạng vừa ý với mình mà còn phù hợp với kinh tế cảu gia đình bạn nữa.

Nên mua ổ cắm mạng hãng nào tốt nhất

Ổ cắm mạng Panasonic có tốt không

Panasonic là một thương hiệu lớn có mặt tại Việt Nam từ rất lâu và chuyên sản xuất các mặt hàng hết sức đa dạng. Bởi vì biết chạy theo xu hướng và thị hiếu của con người nên dòng sản phẩm như ô cắm mạng mới ra đời. Chúng có kết cấu rất chặt chẽ bởi các linh kiện rất hiện đại được làm ra một cách vô cùng tỉ mỉ và tinh tế. Thiết kế nhỏ gọn, chưa cho đầu nối liên kết với ổ cắm một cách vừa vặn.

Ổ cắm mạng CAT6

Dòng sản phẩm ổ cắm mạng Cat6 cao cấp hơn Cat5 rất nhiều qua việc cung cấp dữ liệu tốt bởi sự hoạt động mau chóng. Có 4 dây dẫn bằng đồng xoắn lại với nhau có nhiệm vị kết nối với mạng điện để truyền mạng tốt hơn. Chúng còn hỗ trợ cho các thiết bị cần đường truyền mạng khác.

Ổ cắm mạng CAT5E

Ổ cắm mạng Cat5e được làm từ chất liệu từ lớp vỏ kim loại như đồng hay các hợp kim khác nhưng rất chất lượng bởi sự đạt chuẩn của quốc tế. Cũng giống như Cat5 có hẳn một lớp vỏ bên ngoài làm từ nhựa cao cấp nhằm bảo vệ các tác nhân tác động từ bên ngoài vào. Độ bền bỉ cao, chống rò rỉ điện, mang lại độ thẩm mỹ cho gia đình bạn và đồng thời hoạt động rất mau chóng mang lại hiệu quả cao.

Ổ cắm mạng đã đóng góp vai trò của mình rất lớn qua những gì mà chúng đã làm. Những ổ cắm mạng phải làm nhiều hơn nữa không những ở các công trình, các công ty lớn nhỏ mà ngay cả ngôi nhà của bạn cũng nên lắp đặt sản phẩm này để cuộc sống của chúng ta được cải thiện nhiều hơn khi đên gần với mạng.

Ổ cắm mạng có những loại nào

Bên trong ổ cắm mạng Cat5 có 4 dây dẫn xoắn lại với nhau được làm từ hợp kim nhôm cao cấp, có khả năng kết nối mạng nhanh chống, không thể hiện độ rò rỉ điện, bên ngoài có thêm lớp nhựa PVC cao cấp để bảo vệ cho đường truyền mạng thêm tốt hơn.



Công dụng của ổ cắm mạng

Giúp cho việc kết nối mạng trở nên dễ dàng hơn đặc biệt là mày tính thường sử dụng rất nhiều, các công ty văn phòng đều luôn kết nối máy tính với mạng để thuận tiện cho việc tra cứu các thông tin hơn. Nhu cầu con người ngày càng lớn nên việc cung cấp đường truyền mạng cũng ngày một nhiều hơn qua tính năng đưa internet đến gần với cuộc sống con người, thuận tiện tra cứu thông tin, tìm hiểu các vấn đề xã hội qua mạng một cách nhanh chóng.

Chúng có cấu tạo rất đặc biệt, hình dạng chung thường là có một lỗ hình vuông nhỏ và sâu. Có các tiếp điểm kết nối được Học bằng đồng giúp kết nối tín hiệu tốt nhất. Những tiếp điểm này được thiết kế có độ đàn hồi nên khi gắn đầu mạng vào sẽ tiếp xúc nhanh và ổn định.

Có thể nói ổ cắm mạng data là một dạng ổ cắm kết nối mạng để cho các thiết bị nhu máy tính bàn, điện thoại bàn kết nối một cách nhanh chóng. Chúng khác với ổ cắm điện thông thường là có thể kết nối với các thiết bị khác nhau nhưng loại này thì có hơi kén chọn bởi vì đặc thù là truyền mạng nên những thiết bị làm việc về mạng thì chúng mới kết nối. Các loại thiết bị có thể dễ dàng kết nối với ổ cắm data như máy tính, máy photocopy, …

Ngày nay nhu cầu con người ngày càng nhiều hơn và đặc biệt việc sử dụng mạng đã phổ biến rộng rãi, đi đến đâu đều thấy mọi người dùng đến mạng. Chúng dường như là oxi để chúng ta hít thở hằng ngày vậy. Và dòng sản phẩm tôi muốn nói tới đó chính là ổ cắm Data dùng cho việc truyền mạng nhanh chóng và hiệu quả hơn. Để biết rõ hơn về ổ cắm mạng cũng như nên dùng ổ cắm mạng của hãng nào tốt nhất thì hãy cùng với tôi tìm hiểu về chúng nhá!

Ổ cắm mạng RJ45 cat6 P23 dùng cho ổ căm âm sàn chính hãng SINO AMIGO với giá tốt có thiết kế nhỏ gọn và tương thích với faceplate Type 128 của panasonic, hoặc sino

Trên sản phẩm có Nhãn màu hỗ trợ đấu dây theo cả hai chuẩn kết nối T568A và T568-B

Bạn đang sở hữu căm biệt thự hoặc căn hộ cao cấp hoặc cần một văn phòng với nội thất hiện đại, cần đi dây điện thoại hoặc dây mạng dưới sàn nhà, thì ổ cắm mạng + thoại âm sàn SINO AMIGO là sự lựa chọn hợp lý.
Thông số kỹ thuật ổ cắm mạng + Thoại SINO AMIGO
 Bộ Ổ cắm mạng + thoại âm sàn ( Socket Floor Box)   chính hãng SINO AMIGO được Học bằng đồng thau nguyên chất ( không phải mạ đồng) được thiết kế dạng bật nắp ( pick up),  với chế độ fast pickup ( bật nhanh)
- Bộ ổ mạng + thoại âm sàn SINO AMIGO SPU-1B gồm1 âm sàn Học bằng thép sơn tĩnh điện chống rỉ, mặt ổ cắm  bằng đồng thau. có thế lắp tối đa  3 module ví dự như  2 ổ cắm 3 chân,hoặc 3 ổ cắm hai chân,hoặc một ổ mạng 1 ổ thoại...  có thể lắp vừa các type như  120, 128, 45.,118,43,72
- Khích thước mặt ngoài là 120x 120mm khích thước đế bên trong là   103x105mm

Hoàn thành tất cả các bước trên, việc còn lại là cố định nhân mạng vào nhân mặt đế. Đây là hướng dẫn cách bấm nhân mạng âm tường dành cho hệ thống mạng âm tường. Ngoài ra quý vị cũng có thể tham khảo hướng dẫn cách bấm nhân mạnh trên patch panel tương tự như cách trên.



Trên đây là bài hướng dẫn cách bấm đầu dây ổ cắm mạng âm tường. Thiết bị mạng giá rẻ hy vọng qua bài viết này sẽ giúp quý khách có thể tự mình sửa chữa, lắp đặt ổ cắm âm tại gia đình hay văn phòng làm việc giúp quý khách có thể tiết kiệm được thời gian chờ đợi thợ sửa chữa cũng như chi phí lắp đặt, bảo trì.

Ngoài ra quý khách còn có thể tham khảo các sản phẩm ổ cắm mạng âm tường, ổ cắm âm bàn cao cấp của Panasonic, Sino, Sino Amigo….. được Thiết bị mạng giá rẻ phân phối chính hãng cùng đội ngũ nhân viên có kinh nghiệm sẽ tư vấn cho quý khách có được sự lựa chọn tốt nhất. Các sản phẩm của chúng tôi được cam kết hoàn toàn chính hãng với đầy đủ CO & CQ và chế độ bảo hành của nhà sản xuất.

Nhân ở đây chính là một loại có tác dụng như một đầu cắm mạng ở switch, loại kết nối phổ biến ở trong các hệ thống sever tủ rack với tên gọi thanh đấu nối (partch panel). Thiết bị này còn được dân kỹ thuật Việt gọi với một cái tên khác là hạt đực hạt cái (nhân mạng và hạt mạng) nhằm ám chỉ đây là 2 thiết bị dùng để đấu nối với nhau để truyền tải internet.Vậy việc bấm dây mạng âm tường ở đây chính là việc đấu nối dây mạng với nhân của ổ cắm mạng âm tường này.

Một số nhà sản xuất mặt đế ổ cắm âm tường nối tiếng ở thị trường Việt Nam như: AMP, Sino…các loại mặt đế cao cấp còn có một cổng lắp bảo vệ để khi không sử dụng thiết bị sẽ tự động lắp lại giúp chống bụi và ảnh hưởng xấu bởi thời tiết bên ngoài.

– Đế, có 2 loại đế sử dụng trong nghành mạng nói riêng và điện nói chung đó là đế âm và đế nổi, đế được sử dụng như một hộp nhựa chống cháy để đặt tất cả các thiết bị cầu nối vào trong hộp này. Khi có nhu cầu sửa chữa hay thay thế chúng ta chỉ cần tháo phần mặt ra và sửa chữa một cách dễ dàng chứ không cần phải khoan tường hay làm các biện pháp phức tạp khác.

Tuy nhiên  Cách bấm dây mạng âm tường không phải ai cũng biết, chỉ

Tại sao là chúng tôi?

Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core